Vụ cướp tại trạm thu phí: Khởi tố 2 đối tượng về tội Cướp tài sản

10:03 11/02

 Hai nghi can bị khởi tố để điều tra về tội cướp tài sản. Số tiền hiện đã thu hồi được là 2,1 tỉ đồng. Vụ án được xác định không có thêm đồng phạm.

Công an tỉnh Đồng Nai đã khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Trần Tuấn Anh (26 tuổi, quê Tiền Giang) và Nguyễn Vũ Hoàng Nam (29 tuổi, quê Nam Định) để điều tra tội cướp tài sản. Các bị can bị tạm giam 4 tháng để phục vụ điều tra.

vu cuop tai tram thu phi: khoi to 2 doi tuong ve toi cuop tai san hinh 1
Hai nghi can Nam và Anh tại cơ quan điều tra

Theo cơ quan điều tra, các đối tượng sau khi bị bắt đã thừa nhận gây ra vụ cướp và nơi cất giấu tài sản. Tuấn Anh và Nam khai không có thêm đồng phạm trong vụ án. Hiện số tiền công an thu hồi được là hơn 2,1 tỷ đồng, trong tổng số hơn 2,2 tỷ đồng bị cướp, số tiền còn lại có thể các đối tượng đã tiêu xài trong quá trình trốn chạy.

Như VOV đã thông tin, sáng ngày 7/2 (tức mùng 3 Tết Nguyên đán), tại trạm thu phí cao tốc TP. Hồ Chí Minh – Long Thành – Dầu Giây (xã Xuân Thạnh, huyện Thống Nhất, tỉnh Đồng Nai) xảy ra vụ cướp táo tợn. Lợi dụng thời điểm bàn giao ca trực, 2 đối tượng Trần Tuấn Anh và Nguyễn Vũ Hoàng Nam- đều là nhân viên cũ của trạm thu phí, đã xông vào dùng vũ khí uy hiếp nhân viên trạm, cướp đi số tiền hơn 2,2 tỷ đồng.

Sau khi cướp được tiền, Nam gửi 1,2 tỷ đồng cho 2 người quen nhờ giữ hộ. Tuy nhiên những người này sau khi biết số tiền đó là do Nam đi cướp đã đến giao nộp cho cơ quan công an.

Cả 2 đối tượng bị lực lượng của Cục Cảnh sát Hình sự (Bộ Công an) và Công an tỉnh Đồng Nai bắt giữ tại ga Sài Gòn khi đang tìm cách tẩu thoát./.

Xuân Lượng/VOV - TP HCM

( Nguồn Báo VOV)

 

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận
Đang phát:
Phim truyện: Nữ Đặc Công X T35
Thời sự trưa 20/7/2019

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 20/07/2019

T/gianNội dung chương trình
05:15Hình hiệu + Giới thiệu chương trình trong ngày
05:20Dạy thể dục buổi sáng
05:30Những bài ca đi cùng năm tháng
06:00Giới thiệu văn bản pháp luật
06:05Chương trình tiếng Mường
06:20Phóng sự: Lương Sơn đẩy mạnh công tác giảm nghèo
06:30Thời sự
06:55Chuyên mục: An ninh Hòa Bình
07:10Trang địa phương
07:25Phim Sitcom thiên thần 1001 Tập 189
07:40Tạp chí: Khoa học đời sống
07:55Chương trình thiếu nhi
08:00Phim truyện: Điệp Vụ Chân Dài T24
08:50Tinh hoa nghề Việt
09:10Sân khấu
10:00Phim truyện: Kẻ Giấu Mặt T28
10:45Trang địa phương
11:00Thế giới động vật
11:20Chương trình thể thao
11:35Phóng sự: Tình trạng ô nhiễm môi trường ở Mai Châu
11:45Thời sự
12:00Phim truyện: Nữ Đặc Công X T35
12:50Nhịp cầu âm nhạc
13:20Thế giới quanh ta
13:45Phim Sitcom thiên thần 1001 Tập 188
14:00Phim truyện: Phụ Nữ Đào Hoa T30
14:50Bạn của nhà nông
15:20Tạp chí: Văn hóa xã hội
15:30Thời sự
15:45Bản tin thể thao
15:50Phim truyện: Cặp Đôi Hoàn Hảo T25
16:35Sắc màu văn hóa
16:00Chuyên mục: Khuyến nông
17:10Chương trình cùng suy ngẫm Số 290 Người bạn chân chính
17:15Phóng sự: Mai Châu thực hiện giảm nghèo bền vững
17:25Chuyên mục: Tiếng nói từ các miền quê
17:40Phim truyện: Bắt Gặp Tình Yêu T6
18:30Chương trình thiếu nhi + Giới thiệu chương trình tối
18:45Trang địa phương
19:00Tiếp sóng Thời sự Đài THVN
19:45Thời sự Hòa Bình + Dự báo thời tiết
20:15Chương trình cùng suy ngẫm: Số 291 Ở hiền gặp lành
20:20Phim truyện: Hạnh Phúc Duyên Đưa T37
21:05CM Pháp luật&Đời sống: Kỳ Sơn thực hiện Luật BHXH trong doanh nghiệp
21:15Chương trình: Khát vọng T99
21:30Chương trình tiếng Mường
21:45Phim Sitcom thiên thần 1001 Tập 190
22:00Thời sự Hòa Bình
22:30Bản tin thể thao
22:35Phim truyện: Cô Nàng Xinh Đẹp T17
23:20Văn hóa văn nghệ

CHƯƠNG TRÌNH PHÁT THANH 20/07/2019

HÒA BÌNH
Weather Hoa binh
clear sky
31°C
3.6m/s 66%
21/07
Weather Hoa binh
37°C
24°C
22/07
Weather Hoa binh
36°C
23°C
23/07
Weather Hoa binh
32°C
23°C